Kwa sisi sote, wakati fulani katika maisha yetu, kipindi kigumu kifedha kinafikia. Wengine huweka kazi zao, ingawa kile wanachopata hakitoshi tena; wengine hupoteza kazi zao na wanatumiwa na mafadhaiko na kukata tamaa juu ya bili bora. Ikiwa unapitia hali mbaya na unahitaji kazi, mwamini Mungu bwana wetu na fanya sala ya kuomba kazi kama tunavyoonyesha hapa.

maombi-ya-kuuliza-kazi-1

Maombi ya kuomba kazi, mtegemee Mungu

Ikiwa una shida katika maisha yako, hakuna kitu bora kuliko kumtegemea Mungu, muumba wetu. Baada ya yote, huwaacha watoto wake kamwe. Ikiwa huwezi kupata kazi hiyo kutoa kile wapenzi wako wanahitaji au unahitaji, basi omba kwa imani. Hapa tunakuachia sentensi ifuatayo:

“Mpendwa Baba wa Mbinguni, katika jina la Yesu, ninatafuta hekima yako na ninakuamini uniongoze kupata kazi ambayo ni bora kwangu. Kuanzia sasa nataka kutembea chini ya rehema na ukweli wako na, bila kuinama kwa matakwa yangu mwenyewe na uelewa wa juu juu.

Nisaidie kupata kazi nzuri ambayo, kwa mikono yangu mwenyewe, hakuna kitu kinachopungukiwa kwangu au chochote changu. Sitakuwa na wasiwasi au kuwa na wasiwasi juu ya chochote, Baba, kwa sababu nahisi amani yako inakuja juu ya moyo wangu na akili yangu.

Wewe ndiye chanzo changu cha maji ya uzima, nina imani na riziki yako na kwamba unanipa nguvu kuhimili kupanda na kushuka kwa maisha yangu siku hadi siku. Ninakushukuru, Baba, kwa kunipatia hitaji langu la ajira kulingana na utajiri wako na kwa utukufu wa Bwana wetu.

 Ee Mungu wangu, nguvu yako na iandamane leo kupata ajira. Niongoze kwenye kazi hiyo ambayo nitaipenda na kuipenda na roho yangu yote. Niongoze mahali na mazingira ya heshima na ushirikiano, katika mazingira salama na ya furaha. Nisaidie kupata usawa wa akili na kiroho katika kazi hiyo mpya ambayo umeniwekea.

Asante, Bwana, kwa kunisikiliza na kunisaidia leo. Maisha sio rahisi kila wakati, lakini nitajitahidi kukumbuka kuwa wewe uko kila wakati kunisaidia katika kila wakati wa maisha yangu. Ubarikiwe wewe, Bwana, Jina lako Takatifu libarikiwe.

Amina. "

Umuhimu wa kuomba

Ugumu katika maisha yetu wakati mwingine hutufanya tujisikie tumeshindwa. Kwa sababu ya hii, wakati mwingine tunafikiria kwamba Mungu hatusaidii, kwamba kile tunachopitia sio sawa. Tunaamini kwamba, tunapoepuka kadiri iwezekanavyo kuwadhuru wale walio karibu nasi, sisi ni wazuri na hatustahili kinachotokea kwetu. Hii inaweza kuwa kweli, lakini Mungu hatuachi kabisa.

Mungu hawasahau watoto wake, wale aliowaumba kwa mfano wake na mfano wake. Walakini, kinyume chake ni kweli: ubunifu wake humsahau, hata kumhukumu. Tunapopitia nyakati mbaya, lazima tukumbuke kwamba Mungu atakuwa nasi kila wakati. Ingawa wengine wanasisitiza, sio yeye anayetuweka katika hali mbaya, badala yake ni mapenzi yake kuizuia.

Kwa sababu ya hapo juu, ni muhimu tusijitenge mbali na Mungu. Shida zinaweza kuathiri kujitolea kwetu, imani yetu, lakini hatupaswi kuruhusu hiyo ifikie kiwango cha juu. Kuendelea kuwasiliana na Mungu ni kuweka roho yetu safi, ni kutegemea baraka zake na ulinzi wake.

Hapa sala inakuwa muhimu, kwa sababu ni kitu ambacho kiliagizwa kufanya, na mwanawe mwenyewe, Yesu. Kutokuomba ni sawa na kumwambia Mungu kwamba hatuitaji. Tunaweza kupata utajiri bila Mungu, tunaweza kuwa na nguvu, tunaweza kufanikiwa, chochote bila yeye. Lakini tusisahau kwamba hatuna baraka zake, wala ulinzi wake, tutakuwa wabinafsi.

Ikiwa una biashara na unataka kuombea ukuaji wake na mustakabali wa uchumi, unaweza kuwa na hamu ya kusoma sala kwa Mathayo Mtakatifu.

maombi-ya-kuuliza-kazi-2

Jinsi ya kuomba?

Yesu, mitume, watunga Zaburi, manabii, wote wanaamuru kuomba. Maombi ni kama damu ya roho zetu. Tunashangaa kwanini el mundo Imebadilika sana, hasi, kwa nini kuna wasiwasi mwingi, wasiwasi mwingi, mafadhaiko na kwa sababu ya hii, magonjwa. Wengi ni Wakatoliki, Wakristo na wengine, lakini wengi ni wale wanaomwacha Mungu peke yao. Yeyote anayeomba hatendi dhambi; lakini kila atendaye dhambi haombi. Tiba ya wasiwasi na mafadhaiko ni kumtumaini Mungu, omba kudumisha mawasiliano naye.

Kuomba, sio tu kupata kazi lakini kwa chochote, jambo la kwanza ni imani. Kuwa na imani na nia njema. Hatuombi kujilimbikiza utajiri mwingi au kupata kile tunachotamani, mmoja mmoja akiongea. Tunaomba tuwe na kile tunachohitaji, cha kutosha kuweza kulipa deni, kuweza kuwapa familia zetu, kuwa na maisha bora na yenye hadhi. Zaidi ya yote, iwe ni kutimiza mapenzi ya Mungu, kwa kusudi ambalo ametupatia.

Ili maombi yawe na ufanisi, ni muhimu sio tu kuifanya kutoka moyoni, bali pia kusisitiza. Kama vile Yesu alisema katika mfano kuhusu rafiki asiyekubalika:

"Tuseme mmoja wenu ana rafiki na kumgeukia usiku wa manane kusema:" Rafiki, nipe mikate mitatu, kwa sababu rafiki yangu mmoja alikuja safari na sina cha kumpa ", na kutoka ndani anajibu:" Usinisumbue; sasa mlango umefungwa, na mimi na watoto wangu tuko kitandani. Siwezi kuamka nikupe. Ninawahakikishia kwamba hata asipoinuka kukupa kwa sababu ni rafiki yako, atainuka angalau kwa sababu ya kusisitiza kwako na atakupa kila kitu unachohitaji. Ninawahakikishia pia: ombeni nanyi mtapewa; tafuta na utapata, bisha na utafunguliwa. Kwa maana yeye aombaye hupokea; Ukitafuta utapata; na kwa yule anayeita, itafunguliwa ». (Luka 11, 5, 10)

Kwa njia ile ile ambayo Yesu anasema kwamba tunaomba kupokea, lazima tuombe kwa imani na kusisitiza msaada wa Mungu. Hii bila kusahau kuwa, kwa kuongezea, lazima tuwe na tabia nzuri na pia tusisitize utaftaji wa kile tunachohitaji.