Addu'a ga Saint Michael shugaban Mala'iku game da makiya, sharri da haɗari

Michael ("wane ne kamar Allah?", Ibrananci: מִיכָאֵל (lafazi: [mixaˈʔel]), Shi babban mala'ika ne a cikin Yahudanci, Kiristanci, da Musulunci. Roman Katolika, Eastern Orthodox, Anglicans da Lutherans suna kiransa "Saint Mika'ilu Shugaban Mala'iku" da kuma "Saint Michael". Kiristocin Orthodox suna kiransa "Shugaban Mala'iku Mika'ilu Taxiarch" ko kuma "Mika'ilu Shugaban Mala'iku."

An ambaci Michael sau uku a cikin Littafin Daniyel, amma yawanci tare da nassi mai zuwa:

"A lokacin nan Mika'ilu zai tashi, babban sarki wanda yake kiyaye mutanenka. Za a yi lokacin baƙin ciki irin wanda ba a taɓa yi ba tun farkon al'ummai har zuwa lokacin... Amma a lokacin za a fito da jama'arka, duk wanda aka samu an rubuta sunansa a littafin. Taron jama'a da suke barci a cikin turɓayar ƙasa za su farka: waɗansu zuwa rai madawwami, wasu kuma ga madawwamin kunya da raini. Masu hikima za su haskaka kamar hasken sammai, waɗanda suke bi da mutane da yawa zuwa ga adalci, kamar taurari har abada abadin.”

Daniel 12

Saint Michael yayi mana addu'a

Addu'a ga Saint Michael Shugaban Mala'iku akan abokan gaba, mugunta da haɗari

Takaitaccen sigar jimlar:

San Miguel Arcangel,

kare mu a yaƙi.

Ku zama garkuwarmu daga mugunta da tarkon Iblis.

Allah Ya jikansa, muna rokonka da kaskantar da kai.

kuma kayi da kanka

Ya Sarkin sammai!

da ikon Allah,

jefa Shaidan cikin wuta,

da dukan mugayen ruhohi.

wanda ke yawo a duniya

neman halakar rayuka. Amin.

Asalin addu'a ga Saint Michael

NOTE: Addu'a mai zuwa ga Saint Michael ita ce sigar asali kamar yadda Paparoma Leo XIII ya rubuta. An ɗauko shi daga Raccolta, bugu na goma sha biyu, wanda Burnes, Oates & Washbourne Ltd suka buga, mawallafin Holy See, London, 1935. An buga shi a asali a cikin Roman Raccolta na Yuli 23, 1898, kuma a cikin ƙarin da aka amince da Yuli 31 daga 1902:

Ya Maɗaukakin Mala'iku Saint Mika'ilu, Sarkin runduna na sama, ka zama garkuwarmu a cikin mummunan yaƙin da muke yi da mulkoki da ikoki, da masu mulkin wannan duniyar duhu da ruhohin mugunta.

Ku zo ku taimaki mutum, wanda Allah ya halicce shi marar mutuwa, ya yi shi cikin kamanninsa da kamanninsa, ya fanshi farashi mai yawa daga zaluncin shaidan. Ku yi yaƙi yau da yaƙin Ubangiji, tare da mala'iku tsarkaka, kamar yadda kuka riga kuka yi yaƙi da shugaban mala'iku masu girmankai, Lucifer, da rundunarsa na ridda, waɗanda ba su da ikon yin tsayayya da ku, kuma ba su da wuri a sama. Wannan mugun, wancan tsohon macijin, wanda ake kira shaidan ko Shaiɗan, mai ruɗi dukan duniya, an jefa shi cikin rami tare da mala’ikunsa.

Ga shi, wannan babban maƙiyi mai kisankai na mutane ya rayu. An canza shi zuwa mala'ikan haske, yana yawo tare da dukan ɗimbin aljannu, yana mamaye duniya don ya shafe sunan Allah da na Almasihunsa, ya kama, ya kashe kuma ya jefa cikin halaka ta har abada rayukan da aka ƙaddara ga rawanin ɗaukaka na har abada. . Wannan mugun dodon nan yana zubowa, kamar rafi marar tsarki, dafin muguntarsa ​​a kan mutane; gurɓataccen tunaninsa, gurɓataccen zuciyarsa, ruhunsa na ƙarya, rashin kunya, sabo, lumfashin ƙazantansa, da dukan mugunta da mugunta. Waɗannan maƙiyan da suka fi wayo sun cika kuma sun bugu da Ikilisiya, Amaryar Ɗan Rago mai tsarki, da ɗaci da ɗaci, kuma sun ɗora hannaye marasa ƙarfi a kan dukiyarta mafi tsarki. A wannan wuri mai tsarki, inda aka kafa Kujerar Mai Tsarki Bitrus da Kujerar gaskiya don hasken duniya, sun ɗaga gadon sarautar rashin kunyarsu, tare da tsarar da ba ta dace ba da aka yi wa Fasto. , tumaki sun watse.

Tashi, ya sarki marar nasara, Ka kawo taimako daga ɓatattun ruhohi ga mutanen Allah, ka ba su nasara. Suna girmama ka, kuma Majiɓincinsu. a cikin ku Ikilisiyar Mai Tsarki tana ɗaukaka kamar yadda ta karewa daga ikon jahannama; ku

A gare Ka ne Allah Ya danƙa wa rãyukan mutãne dõmin su daidaita a cikin rahamar Aljannah. Oh, yi addu'a ga Allah na salama ya sa Shaiɗan a ƙarƙashin ƙafãfunmu, don haka an ci nasara da shi har ba zai iya ƙara kama mutane da cutar da Ikilisiya ba. Ku miƙa addu'o'inmu a gaban Maɗaukaki, domin su gaggauta sulhunta jinƙai na Ubangiji; suka jefar da macijin, tsohon macijin, wato Iblis da Shaiɗan, suka mai da shi bauta a cikin rami mai zurfi, don kada ya ƙara yaudarar al'ummai. Amin.

V. Yi Tunani Gicciyen Ubangiji; Watsawa, iko na gaba.

A. Zakin kabilar Yahuda, tushen Dauda, ​​ya ci nasara.

V. Rahamarka ta kasance tare da mu, ya Ubangiji

R. Kamar yadda muka yi fata a gare ku.

V. Ubangiji, ka ji addu'ata.

R. Kuma bari kukana ya isa gare Ka

MUYI ADDU'A

Ya Ubangiji, Uban Ubangijinmu Yesu Almasihu, muna kiran sunanka mai tsarki, kuma muna roƙon gafararka cikin tawali'u, domin ta wurin roƙon Maryamu, Budurwa da Uwarmu, da na Shugaban Mala'iku Mai Tsarki Mai Tsarki, za ka iya deign don taimakawa. mu.

gāba da Shaiɗan da dukan ƙazantattun ruhohi, waɗanda suke yawo a duniya don halaka ’yan adam da halakar rayuka.

Amin.

Paparoma Leo XIII, 1888

Raccolta 1933 (Rashin Ƙarfi)

Addu'a don taimako a kan maƙiyan ruhaniya

Maɗaukaki Saint Michael, Sarkin runduna na sama, wanda koyaushe a shirye yake ya taimaki mutanen Allah; wanda ya yi yaƙi da dragon, tsohon macijin, kuma ya kore shi daga sama, kuma yanzu da ƙarfin zuciya ya kare Coci na Allah don kada ƙofofin jahannama su rinjaye ta, ina roƙon ku da ku taimake ni kuma, a cikin rikici mai raɗaɗi da haɗari wanda Ina goyon baya a kan wannan babban maƙiyi.

Ka raka ni, ya sarki maɗaukaki, domin in yi ƙarfin hali in yi yaƙi da wannan ruhu mai fahariya, wanda kai da ikon Allah ka ci nasara a ɗaukaka, wanda kuma Sarkinmu Yesu Kiristi, ya ci nasara gaba ɗaya cikin yanayinmu; Don haka, da na yi nasara a kan maƙiyin cetona, zan iya, tare da ku, tare da mala'iku tsarkaka, in yabi rahamar Allah, wanda ya yi musun jinƙai ga mala'iku masu tawaye bayan faɗuwarsu, ya ba da tuba da gafara ga faɗuwa. mutum .

Amin.

Litany na Saint Michael Shugaban Mala'iku

Addu'a ga Saint Michael Shugaban Mala'iku akan abokan gaba, mugunta da haɗari

Ya Ubangiji Ka yi mana jinkai.

Kristi, ka ji tausayinmu.

Ya Ubangiji Ka yi mana jinkai.

Kristi, ka ji mu.

Kristi, ka saurare mu da kyau.

Allah Uban Sama,

yi mana rahama.

Allah ,an, Mai fansar duniya,

yi mana rahama.

Allah Ruhu Mai Tsarki,

yi mana rahama.

Triniti Mai Tsarki, Allah ɗaya,

yi mana rahama.

Maryamu Mai Tsarki, Sarauniyar Mala'iku, ki yi mana addu'a.

Saint Michael Shugaban Mala'iku, yi mana addu'a.

Mataimakiyar daukakar Allahntakar Triniti,

*Ana maimaita mana addu'a bayan kowace addu'a

Yana tsaye a hannun dama na bagaden Turare.

Jakadan Aljanna,

Maɗaukakin sarki na runduna na sama,

Shugaban rundunan mala'iku,

Jarumi wanda ya tura Shaidan wuta,

Mai kare sharri da tarkon shaidan.

Ma'aikacin rundunonin Ubangiji,

Mai kare daukakar Ubangiji,

Mai karewa na farko na sarautar Kristi,

ikon Allah,

Yarima kuma jarumi marar nasara.

mala'ikan salama,

Majiɓincin Addinin Kiristanci,

Mai gadi na Legion na San Miguel,

Shugaban mutanen Allah,

Champion na Legion na San Miguel,

Mala'ikan mai gadi na Eucharist,

Mai kare Ikilisiya,

Defender na Legion na Saint Michael,

Mai kare Sarki Pontiff,

Mai kare Rundunar Saint Michael,

Angel of Catholic Action,

Mai iko mai ceto na Kirista,

Jajirtaccen mai kare wanda ya ke fatan Allah.

Majiɓincin rayukanmu da jikunanmu,

mai warkar da marasa lafiya,

Ka taimaki waɗanda suke cikin wahala.

Consoler na rayuka a cikin Purgatory,

Manzon Allah zuwa ga ruhin salihai.

Tsoron mugayen ruhohi,

Nasara a cikin yaƙi da mugunta.

Majiɓinci kuma Majiɓincin Ikilisiyar Duniya

Ɗan Rago na Allah, wanda yake ɗauke da zunuban duniya.

Ka gafarta mana, ya Ubangiji.

Ɗan Rago na Allah, wanda yake ɗauke da zunuban duniya.

Ka ji mu, ya Ubangiji.

Ɗan Rago na Allah, wanda yake ɗauke da zunuban duniya.

yi mana rahama.

Yi addu'a a gare mu, ya mai girma Saint Michael,

domin mu zama masu cancanta ga alkawuran Almasihu.